Đỗ Cận forum
Hãy đăng nhập để tận hưởng hết quyền lợi của member.Click "do not display again" để đóng cửa sổ

Join the forum, it's quick and easy

Đỗ Cận forum
Hãy đăng nhập để tận hưởng hết quyền lợi của member.Click "do not display again" để đóng cửa sổ
Đỗ Cận forum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Khi làm bạn của anh..

2 posters

Go down

Khi làm bạn của anh.. Empty Khi làm bạn của anh..

Bài gửi  kaka Tue May 01, 2012 8:44 am

Sưu tầm
(Một bức thư ngộ nghĩnh dành cho các chàng trai dùng để trả đũa các cô gái, viết lâu rồi nhưng nay có dịp mới post)

Em à! Vì em muốn làm bạn của anh và vì em là con gái nên có 1 vài điều em cần biết, đó là vì em là con gái nên việc em làm bạn của anh sẽ khó hơn việc làm "người anh yêu" gấp vạn lần đấy, hãy đọc kỹ lưỡng những nguyên tắc sau đây rồi đưa ra quyết định cuối cùng là muốn làm bạn hay làm người anh yêu, em nhé.

Nguyên tắc thứ nhất: Vì em là con gái và vì em chỉ là bạn nên anh chẳng có chuyện gì bàn với em trên mạng cả, nick em anh sẽ để ở 1danh sách chung với những cô bạn khác của anh, cái danh sách mà anh chỉ online khi rất nhàm chán,còn bình thường thì mãi mãi...invisible.Cho nên em đừng thấy lạ là sao 1 khoản thời gian dài ko thấy anh online.

Nguyên tắc thứ hai: Vì em là con gái và vì em chỉ là bạn nên sẽ ko có chuyện ah chủ động điện thoại rủ em đi ăn uống, anh ko thích bị hiểu nhầm nhưng ah sẽ sẵn sàng tới chở em đi nếu em rủ và em cần phương tiện như bao cô bạn khác của anh.

Nguyên tắc thứ ba: Vì em là con gái và vì em chỉ là bạn nên anh sẽ chỉ xuất hiện khi em cần anh giúp sửa chửa hay chỉ bảo cái gì đó thôi, và khi xong việc của mình anh sẽ quay về bình yên để em có cảm giác mắc nợ anh như bao cô bạn khác( mặc dù các cô ấy chả bao giờ nhớ) , sẽ không còn việc anh xuất hiện trước mặt em với những lý do vu vơ như "anh nhớ em"," anh muốn nghe em nói"...như trước nữa.

Nguyên tắc thứ tư: Vì em là con gái và vì em chỉ là bạn nên anh sẽ sẵng sàng lắng nghe mọi tâm sự của em mỗi khi em buồn nhưng không bao giờ có việc anh chia sẽ điều gì về mình cho em, anh chỉ chia sẽ nổi lòng của mình 1 là với mẹ, 2 là với người anh yêu, 3 là thằng bạn chí cốt của anh mà thôi, anh không phải loại người thích nói nhiều với con gái và vì thế em đừng bao giờ thắc mắc là mỗi lần nói chuyện với em anh chỉ đực mặt ra nghe và xen vô vài lời khuyên vô bổ.

Nguyên tắc thứ năm: Vì em là con gái và vì em chỉ là bạn nên đừng thắc mắc tại sao nhìu khi anh lại tỏ ra vô duyên trước mắt em như vậy,anh là loại người mà ngoài người anh yêu thì anh ko để cô gái nào vào mắt và việc anh thế nào trong mắt họ anh cũng không quan tâm, anh chỉ cố gắng để người mình không yêu đừng yêu mình mà thôi.

Nguyên tắc thứ sáu: Vì em là con gái và vì em chỉ là bạn nên với một người đầu óc cổ hũ như anh, tốt nhất là em nên giữ khoản cách mỗi khi ta ở gần nhau,anh sẽ hạn chế đụng chạm em và xin em cũng thế, nam nữ thụ thụ gì đó mà anh quên rồi.

Nguyên tắc cuối: Vì em là con gái và vì em chỉ là bạn nên anh ko cần phải hiểu em làm gì và cũng ko cần em hiểu anh làm gì, anh chỉ hành động theo những gì mình thích và nếu em thấy vui thì ok, ta chơi tiếp,ko thích thì giải tán,nhà ai nấy về.

Trên đây là những nguyên tắc mà anh rút ra được sau nhiều năm ngu ngốc đóng vai một thằng bạn tốt với các cô gái để rồi cuối cùng khi các cô gái có người yêu thì chẳng coi anh ra gì(các cô gái thường tìm một chàng trai tốt để làm mình vui và giúp đỡ mình nhiều điều để bỗng 1 hôm nào đó lăn ra yêu 1 tên khốn nạn mới xuất hiện.),em có thể cho rằng anh ích kỷ,tùy em,nhưng với vai trò 1 người bạn thì anh đã làm đủ rồi, có trách hãy trách con gái bọn em mà thôi. Giờ muốn làm bạn hay người anh yêu (chưa yêu anh cũng được) thì tùy em lựa chọn.Chúc em có những giây phút vui vẻ và căng não sau khi đọc cái này.Tạm biệt.
kaka
kaka
Thượng sĩ
Thượng sĩ

PMP : 168

Khi làm bạn của anh.. Empty Re: Khi làm bạn của anh..

Bài gửi  tubaybop Fri May 04, 2012 7:42 pm

Laughing Laughing Laughing
tubaybop
tubaybop
Thượng sĩ
Thượng sĩ

PMP : 158