Đỗ Cận forum
Hãy đăng nhập để tận hưởng hết quyền lợi của member.Click "do not display again" để đóng cửa sổ

Join the forum, it's quick and easy

Đỗ Cận forum
Hãy đăng nhập để tận hưởng hết quyền lợi của member.Click "do not display again" để đóng cửa sổ
Đỗ Cận forum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cảm xúc ~~~~~~~~~~~~~

3 posters

Go down

Cảm xúc ~~~~~~~~~~~~~ Empty Cảm xúc ~~~~~~~~~~~~~

Bài gửi  01011999 Fri Jan 27, 2012 11:27 am

Cuộc sống thay đổi theo thời gian ............
Cảm xúc tan dần theo thời gian ................
Tỳnh yêu cũng thế ... Thời gian có thể làm người ta ju nhau hơn, cũng có thể làm tỳnh ju tan biến tắt dần ... Khj ju 1 aj đó đừng bao giờ nói "hối hận" . Thực sự dù thời gian làm con người thay đổi, mỳnh cũng từng có 1 khoảng thời gian hạnh phúc thật sự, dù là mong manh .........
Đôi khj, tỳnh ju đến nhanh như một cơn gió ... và ra đj cũng như thế. Cuộc sống ko ai bjk trước đc ... Quá khứ chỉ là 1 kí ức sống trong mình thôi, đừng bao giờ sống trong quá khứ ... Cuộc sống là ở hiện tại và tương laj ..........
[Mưa] ......... Ngày xưa mưa mang em đến bên anh, rồi một ngày mưa đưa em ra đj .... Mưa bây giờ chỉ là 1 nổi nhớ, ko còn bùn nữa ....... Nổi nhớ về 1 tình yêu mong manh, về 1 người từng đến và đj ...........
[ Khj tỳnh ju ra đj ] ... Thì sao nhỉ ? Chỉ còn lại 1 nổi nhớ ... về 1 quá khứ xa xăm ...
Có 1 điều mà ai cũng bít, đó là thời gian ko bao giờ way lại ? Có những thứ mất đj ko bao giờ lấy lại đc ... Có những cảm xúc nên chôn giấu ... giữ lại 1 kí ức ko pao giờ phai theo thời gian ..........
Tự hỏi lòng mình Tình yêu là gì ?Phải chăng là nơi 2 trái tim xa lạ kề sát vào nhau…
Hay là chiếc hộp chứa đầy những cảm xúc nhớ nhung, giận hờn, yêu, ghét…
Hoặc đơn giản, tình yêu là hạnh phúc đối với người này nhưng lại trở thành đau khổ đối với người khác…
Giai điệu ca khúc “Làm ơn” nhẹ nhàng vang lên trong đêm tối vắng lặng. Tiếng ghi ta réo rắt, buồn bã như đưa tôi trở về đâu đó trong thế giới tình yêu rộng lớn, bao la của thế gian. Tôi và bạn, chỉ là 2 trong số hàng tỉ người đã đặt chân tới mảnh đất này, cùng nhau bước đi dưới ánh nắng vàng dịu dàng, cùng nghe gió khẽ mơn man lướt qua kẽ lá, cùng đưa tay đón những hạt mưa ướt lạnh vào buổi chiều cuối thu…và cả hai ta, cùng nhau chăm sóc, vun tưới cho cây tình yêu chung của 2 đứa, thầm mong cho hạt mầm nhỏ bé đang gieo mình trong lòng đất kia sẽ có lúc vươn vai trở thành một tán cây xanh cao lớn…nó sẽ là minh chứng cho tình yêu của chúng ta, phải không???

Nhưng rồi tất cả những điều ấy chỉ là một giấc mơ, một giấc mơ của riêng tôi mà thôi. Chỉ có mình tôi lẻ loi, trơ trọi ở nơi đây, chỉ có mình tôi đứng lặng lẽ sau tán cây bên vệ đường nhìn bạn hạnh phúc mỉm cười với người bạn chọn yêu…
Có ai đó đã nói rằng “hạnh phúc là khi nhìn thấy người-mình-yêu-được-hạnh-phúc”, tôi, hơn tất thảy mọi người đã, đang và sẽ yêu, chính tôi mới là người hiểu nó nhất. Không biết đã bao nhiêu lần tôi thấy khóe mắt mình cay cay khi nhìn bạn bên người khác, .......
Tôi thường nghĩ cuộc đời mỗi con người là một vở kịch dài với đầy rẫy tình huống bất ngờ xảy ra. Cuộc đời tôi, ở phân đoạn “tình yêu” tưởng chừng như chỉ là một cảnh nhỏ, ấy thế sự xuất hiện của bạn đã khiến nó trở thành một cảnh chính thức thật sự. Bạn chia tay người yêu, ah không, thật ra là người ấy chia tay bạn, người ấy quay lưng đi ngược lại với con đường mà cả 2 đã chọn từ đầu, người ấy đã không còn thích bàn tay nhỏ bé của bạn nằm gọn gàng trong tay người ấy nữa, và cả cái cây tình yêu chưa kịp ra lá kia cũng đã không còn quan trọng…Bạn khóc, khóc cho tình yêu mà bấy lâu nay bạn "nuôi dưỡng" chợt tan vỡ như những bọt bóng xà phòng mỏng manh, bạn khóc, khóc cho những tháng ngày êm đẹp bỗng chốc nhạt nhòa…Giọt nước mắt . Phải chi bạn có thể biết rằng...... như thế nào? Phải chi, chỉ một lần thôi, bạn biết cóp nhặt cảm xúc nắm giữ và nâng niu nó như ngày đầu tiên .
Tại sao người ta lại cứ mãi vấn vương người đã làm mình tổn thương? Tại sao không chọn yêu một người yêu mình chân thành? Tại sao lại cứ trông mong mãi một bóng hình đã xa???
Vì đó là tình yêu. Tình yêu luôn có những hành động mà lý trí không bao giờ có thể hiểu được.
Tôi biết mình không thể ngăn bạn cố chấp bước đi trên con đường cũ, bạn vẫn chỉ chọn con đường đó mà chưa một lần thử nhìn sang con đường khác. Chúng ta, chỉ có thể đi song song với nhau chứ không thể đi cùng nhau…Trái tim tôi đau biết mấy, nỗi đau như con thú hoang dại ngày đêm gào thét trong tôi nhưng tôi chỉ biết bất lực đứng nhìn nó,
Cứ đi đi bạn, cứ bước đi và đừng lo sợ, Cứ bước đi về phía mặt trời và bóng tối sẽ ở lại sau lưng, nhưng xin bạn hãy chỉ bước đi, xin đừng chạy khỏi ánh mặt trời, đừng làm thế…
Hãy là cơn gió rong chơi khắp mọi nơi, hãy phiêu du cùng mây trời. Đến khi nào đôi chân nhỏ bé thấy mỏi mệt, tôi tin lúc đó bạn sẽ hiểu thế nào là tình yêu.....…

01011999
01011999
Thượng sĩ
Thượng sĩ

PMP : 227

Cảm xúc ~~~~~~~~~~~~~ Empty Re: Cảm xúc ~~~~~~~~~~~~~

Bài gửi  tubaybop Sat Mar 31, 2012 4:59 pm

đọc nhức đầu quá Sleep drunken scratch
tubaybop
tubaybop
Thượng sĩ
Thượng sĩ